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waa A Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku [ 0
Ll Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026
NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2026.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE
01-10 APRILI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kusogea kidogo kuelekea
kaskazini na kuendele kuwepo katika maeneo mengi ya nchi na hivyo kuimarisha mifumo
isababishayo mvua katika baadhi ya maeneo.

Aidha, upepo wenye unyevunuevu uvumao kutoka katika misitu ya Congo na kuelekea
katika maeneo ya magharibi mwa nchi, nyanda za juu kusini magharibi na kanda ya kusini

ulimarisha mifumo isabibishayo mvua katika maeneo hayo.
1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026.

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za
radi katika maeneo mengi ya nchi. Pia, vipindi vya mvua kubwa viliripotiwa katika maeneo

ya ukanda wa pwani, kanda ya kusini na magharibi mwa nchi.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2026.

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia
(Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha
ukanda mvua kusogea kidogo kuelekea kaskazini na kuendelea kuwepo katika maeneo
mengi ya nchi na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika baadhi ya maeneo.
Aidha, upepo wa bahari wenye unyevunuevu uvumao kutoka mashariki na kuelekea katika

maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani unatarajiwa kuimarisha zaidi mifumo
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isababishayo mvua katika maeneo hayo.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2026.
Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na

Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro):

Mvua zinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na
Dar es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua kubwa

Zzinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua zinazoambatana na

ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika

maeneo machache.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na

Iringa): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana

na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Mvua

zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.
Imetolewa na:

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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